โครงการรณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออกประจำปีงบประมาณ 2566 |
![Responsive image](./system_files/316/838dc37ae0cb6c6939d8165c2c090fa6.jpg) |
ด้วยองค์การบริหารส่วนตำบลเขาพระ ได้จัดทำโครงการรณรงค์ป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออกประจำปีงบประมาณ 2566โดยจะดำเนินการแจกทรายทีมีฟอส และฉีดพ่นหมอกควันและประชาสัมพันธ์ให้ความรู้เรื่องการกำจัดยุงลายที่เป็นสาเหตุทำให้เกิดโรคไข้เลือดออก และโรคข้อยุงลาย,โรคติดเชื้อไวรัสซิกา ซึ่งเกิดจากยุงลายที่อาศัยเกาะพักอยู่ในบ้านเป็นพาหะนำโรค โดยดำเนินการฉีดพ่นหมอกควันจะดำเนินการฉีด 2 รอบ |
|
โพสเมื่อ : 14 ก.ย. 2566 |
|
|